![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2022/05/1652403626656-680x340.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2565 นายประสพโชค เทศรุ่งเรือง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม พร้อมด้วย คณะผู้บริหารฯ สมาชิกสภา เทศบาลฯ และเจ้หน้าที่เทศบาลตำบล พรรณานิคม ศึกษาดูงานข้อมูล เกี่ยวกับประเพณีวัฒนธรรมชนเผ่าภูไท ประวัติความเป็นมา วัฒนธรรม ด้านภาษา และการบริหารจัดการ ณ องค์การบริหารส่วนตำบลวาริชภูมิ อำเภอวาริชภูมิ จังหวัดสกลนคร เพื่อศึกษาข้อมูลและเป็นแนวทางใน การดำเนินการ “โครงการอนุรักษ์และ สืบสานประเพณีวัฒนธรรมชนเผ่าภูไท พรรณานิคม”
![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2022/05/1652403626656-680x340.jpg)