![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ฉบับที่-7-วันที่-17-พ.ค.-67-พ่นยุง-โรงเรียน_0-680x340.jpg)
นายประสพโชค เทศรุ่งเรื่อง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม มอบหมายให้ นายเอนกสรร วงค์สาย ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม พร้อมเจ้าหน้าที่กองสารารณสุขฯ และ นักศึกษาฝึกงาน ลงพื้นที่ดำเนินการ ออกพ่นหมอกควันเพื่อเป็นการเฝ้าระวังป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ที่มีพาหะของโรค คือ ยุงลาย ในช่วงเปิดภาคเรียนแรก ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลพรรณานิคม , โรงเรียนเมราศึกษา และโรงเรียนอนุบาลพรรณานิคม
![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ฉบับที่-7-วันที่-17-พ.ค.-67-พ่นยุง-โรงเรียน_0-680x340.jpg)