![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ฉบับที่-6-วันที่-17-พ.ค.-67-ธนาคารขยะ_0-680x340.jpg)
นายประสพโชค เทศรุ่งเรื่อง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม มอบหมายให้ นายเอนกสรร วงค์สาย ผู้อำนวยการกองสารารณสุขและสิ่งแวดล้อม พร้อมเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขฯ และ นักศึกษาฝึกงาน ลงพื้นที่ดำเนินการ รับสมัครสมาชิกในโครงการรนาคารขยะออนไลน์ ” Phannanikom Recyclable Waste Bank” : PRWE ภายใต้ความร่วมมือทางวิชาการ กับคณะอุตสาหกรรมและ เทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสกลนคร ณ ชุมชนวัดอุฒาจารย์
![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2024/05/ฉบับที่-6-วันที่-17-พ.ค.-67-ธนาคารขยะ_0-680x340.jpg)