![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0265-680x340.jpg)
วันจันทร์ ที่ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เทศบาลตำบลพรรณานิคม ได้จัดงานร่วมอนุรักษ์และสืบสานงานและประเพณีลอยกระทง ประจำปี 2566 โดยการนำของ นายประสพโชค เทศรุ่งเรือง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลพรรณานิคมและได้จัดกิจกรรมสร้างสรรค์สำหรับเด็กและเยาวชน ประจำปี 2566 ณ บริเวณลานดนตรี ท่าน้ำหน้าวัดอุฒาจารย์ ซึ่งได้รับเกียรติจาก นายยรรยง พรมศร นายอำเภอพรรณานิคม เป็นประธานในพิธีเปิด
![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_0265-680x340.jpg)