![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2023/11/2023.11.2_๒๓๑๑๐๒_16_0-680x340.jpg)
#ข่าวประชาสัมพันธ์เทศบาลตำบลพรรณานิคม วันพฤหัสบดี ที่ 2 พฤศจิกายน 2566 นายประสพโชค เทศรุ่งเรือง นายกเทศมนตรีตำบลพรรณานิคม มอบหมายให้ นางกัญญารัตน์ อุปสิทธิ์ รองปลัดเทศบาลฯ และเจ้าหน้ากองสาธารณสุขฯ ลงพื้นที่ ชุมชนราษฎร์อุทิศ ชุมชนหลักเมือง ชุมชนวัดอุฒาจารย์ ตลาดเช้า มิตรไมตรี ดำเนินการเก็บข้อมูลและปักหมุดที่ถังขยะประจำอยู่ เพื่อเชื่อมต่อกับแอพพลิเคชั่น ภูไทพรรณาสมาร์ทซิตตี้ (Phutai Phunna Smart City) เป็นแอพพลิเคชั่นสำหรับการแจ้งเตือนถังขยะเต็มออนไลน์ ที่ทางเทศบาลพรรณานิคมได้ร่วมกับมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสกลนคร พัฒนาระบบให้นำมาใช้งานจริง ในเขตเทศบาลตำบลพรรณานิคม #กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลตำบลพรรณานิคม
![](https://www.phannanikom.go.th/wp-content/uploads/2023/11/2023.11.2_๒๓๑๑๐๒_16_0-680x340.jpg)